แจกฟรีเว็บบอร์ดสำเร็จรูป www.meeboard.com


สังคมมวยหญิง ตัวเล็กลำปาง 19 ธ.ค. 58
กลับไปหน้าแรก

สังคมมวยหญิง ตัวเล็กลำปาง 19 ธ.ค. 58

          สวัสดีครับ กีฬาแห่งชาติ นครสวรรค์เกมส์ จะปิดฉากอย่างเป็นทางการพรุ่งนี้แล้ว สัปดาห์นี้มีสรุปเหรียญของมวยไทยสมัครเล่น และมวยสากลสมัครเล่นในนครสวรรค์เกมส์มาฝากแฟนมวยหญิงนะครับ แต่ตอนนี้ขอเริ่มด้วยรายงานผลมวยกันก่อนนะครับ ---@---น้องส้ม ส.วาสนา ยังเก็บชัยชนะต่อเนื่องอีก 1 ไฟท์ด้วยการชนะน็อค น้ำเพชร ศิษย์ช่างถนอม ยกที่ 3 เกิดเหตุเมื่อ 14 ธ.ค.58 ณ สนามมวยค่ายสุรนารี โคราช ---@--- “ยูฮันเงาะ” ตระกูลมวยไทยแม้รุ่นพี่รุ่นอา จะเลิกชกไปบ้าง แต่ยังมีรุ่นน้องรุ่นหลานสืบสานมรดกมวยไทยกันต่อไป รายล่าสุด เพชรพิชชา ลูกทรายกองดิน ลูกสาวของ ติ๊ฟ ตระกูลมวย ปฐมฤกษ์ไฟท์แรก เมื่อ 12 ธ.ค.58 สังเวียนมวยสนามพัฒนาการ35 (สนามบอล) ด้วยการชนะน็อคคู่ชก ฉายแววยอดมวยหญิงทันที ---@--- นำพิชิด มวยสยามภาคอีสาน แจ้งบอก มังกรขาว ผลไม้ปลากัดยิม หลังจากหายหน้าหายตาห่างสังเวียนไปนาน ตอนนี้กลับมาแล้ว เมื่อ 16 ธ.ค.58 สนามมวยอ่างเลิงซิว อ.กุฉินารายณ์ จ.กาฬสินธุ์ สวมบทโหตตีเข่าน็อก ยอดนภา ส.สามพลังชัย ในยกที่4 ---@--- 18 ธ.ค. ณ สนามมวยออนซอนทีวี จ.กาฬสินธุ์ ค้ำคืนนี้เทพธิดาแห่งชัยชนะไม่เป็นใจให้ค่าย อบต.กำพี้ เพราะ 2 สาวในสังกัดพร้อมใจกันเข้าที่สอง คู่เดิมพัน 46,000 บาท เอมมี่พิซซ่า อบต.กำพี้ แพ้ให้แก่ น้องเนย ร.ร.กีฬาอาจสามารถ และคู่เดิมพัน 8พันยาท พระจันทร์ฉาย อบต.กำพี้ แพ้ กิ่งเพชร โรงเรียนกีฬาสกลนคร ไปแบบฉิวเฉียด ฟิตซ้อมสู้ๆ กันใหม่นะจ๊ะสาวๆ ---@--- รายการมวย TOPKING เวิลด์ซีรี่ วันจันทร์ที่ 28 ธ.ค. 58 ถ่ายทอดสดจากพัทยา เวลา 18.20-21.00น.ทางช่อง MONO29 แฟนมวยหญิงอย่าลืมส่งแรงใจเชียร์ น้ำตาล พ.เมืองเพชร ที่จะชกกับ Janice Lyn สายแคนาดา นะค้าบ ---@--- สรุปเหรียญมวยสากลสมัครเล่นหญิง รุ่นพินเวท น้ำหนักไม่เกิน 45 กก.เหรียญทอง ขนิษฐา พัฒนสุขสกุล(นนทบุรี) เหรียญเงิน ศิริรัตน์ กฤษณา(นครสวรรค์) เหรียญทองแดง รัชนีกร สีกะโดน(นครราชสีมา) ,สุธิดา อุปลา(นครศรีธรรมราช)  รุ่นไลท์ฟลายเวท น้ำหนักไม่เกิน 48 กก.เหรียญทอง อาภาพร อินทองสี(นครศรีธรรมราช) เหรียญเงิน ทิพวรรณ นิลทองอยู่(นครปฐม) เหรียญทองแดง ณัฐนนท์ เสงี่ยมจิตร์(ฉะเชิงเทรา) ,ธนวรรณ  ทองดวง(บุรีรัมย์)  รุ่นฟลายเวท น้ำหนักไม่เกิน 51 ก.ก.เหรียญทอง จิรัญชยา พูนสังข์(นครราชสีมา) เหรียญเงิน พัฒนาพร ลัทธิพรหมา(ศรีสะเกษ) เหรียญทองแดง  ปานประดับ ปลอดสัย(นครศรีธรรมราช) ,โสภิตา หนืดกระโทก(สุโขทัย)  รุ่นแบนตั้มเวท น้ำหนักไม่เกิน 54 กก.เหรียญทอง ธารทิพย์ วรรณพรม(นครราชสีมา) เหรียญเงิน ดาวเรือง ปักเขตานัน(อ่างทอง) เหรียญทองแดง  พรรณลักษณ์ คงแสง(นครนายก) ,ปรีดากมน ถิ่นทับไทย(กำแพงเพชร)  รุ่นเฟเธอร์เวท น้ำหนักไม่เกิน 57 กก.เหรียญทอง จุฑารัตน์ ประละไทย(พิษณุโลก) เหรียญเงิน ธันย์ชนก ศักดิ์ศรี(นครศรีธรรมราช) เหรียญทองแดง จีระพักตร อินทร์คำ(ร้อยเอ็ด) ,พรนภัส คาธิพาที(ศรีสะเกษ)  รุ่นไลท์เวท น้ำหนักไม่เกิน 60 กก เหรียญทอง ธิดารัตน์ เมืองวงษ์(นครราชสีมา) เหรียญเงิน นิลาวัลย์ เตชะสืบ(ลำปาง) เหรียญทองแดง รัชฎาภรณ์ เสาร์ตอ(ชุมพร) ,จิรนันท์ คำศรี(พะเยา)  รุ่นไลท์เวลเตอร์เวท น้ำหนักไม่เกิน 64 กก.เหรียญทอง สุดาพร สีสอนดี(อุดรธานี) เหรียญเงิน ชิดชนก ด้วงลา(อุตรดิตถ์) เหรียญทองแดง  เสาวลักษณ์ แสงสว่าง(กรุงเทพมหานคร) ,กุลธิดา หอทอง(ลำปาง)  รุ่นเวลเตอร์เวท น้ำหนักไม่เกิน 69 กก.เหรียญทอง จันจิรา ตลึงจิตร(นครศรีธรรมราช) เหรียญเงิน ชลิดา ไตรนิคม(บึงกาฬ) เหรียญทองแดง ณัฐวดี โสมนัส(ลำปาง) ,เรวดี โพธิ์นอก(นครราชสีมา)  รุ่นมิดเดิลเวท น้ำหนักไม่เกิน 75 กก เหรียญทอง อนุสรา ดูสันเทียะ(นครราชสีมา) เหรียญเงิน สุชาดา พานิช(นครศรีธรรมราช) เหรียญทองแดง บุษบาไพร เถาชาลี(บึงกาฬ) ,สุภาพร คำพันธ์(อำนาจเจริญ) ---@--- สรุปเหรียญมวยไทยสมัครเล่นหญิง กีฬาแห่งชาติ ครั้งที่44 นครสวรรค์เกมส์  ระหว่างวันที่ 10-20 ธันวาคม 2558 รุ่นพินเวทไม่เกิน 45กก. เหรียญทอง ธิดารัตน์ เสถียรเฉย(สุราษฎร์ธานี) เหรียญเงิน สมฤทัย สิริปทุม(สุพรรณบุรี) เหรียญทองแดง  กมลวรรณ ภีระคำ(เชียงใหม่) ,สาริณี พลราษฎร์(อ่างทอง)  รุ่นไลท์ฟลายเวท ไม่เกิน 48กก.เหรียญทอง สุภิสรา คนหลัก(สุพรรณบุรี) เหรียญเงิน ศิรประภา กรเกิด(สุโขทัย) เหรียญทองแดง มลฤดี แซ่จ๋าว(อ่างทอง) ,กชกร วิไลรัตน์(พัทลุง)  รุ่นฟลายเวท ไม่เกิน 51กก.เหรียญทอง รัตนาพร หารพันธ์(สุพรรณบุรี) เหรียญเงิน ศิริลักษณ์ แก้วชา(นครพนม) เหรียญทองแดง อรัญญา ใจคำลือ(ลำปาง) ,ทักษพร อินทะชัย(กรุงเทพมหานคร)  รุ่นแบนตั้มเวท ไม่เกิน 54กก.เหรียญทอง ณัฎฐณิชา สุภารัตน์(ประจวบคีรีขันธ์) เหรียญเงิน กัญญา วันประโคน(บุรีรัมย์) เหรียญทองแดง อาทิตยา สายสิญจน์(ปทุมธานี) , เบ็ญจาลักษณ์ มานะดี(ระนอง)  รุ่นเฟเธอร์เวท ไม่เกิน 57กก.เหรียญทอง หยาดรุ้ง เต๊ะหิรัญ(สุพรรณบุรี) เหรียญเงิน ปรัศนีย์ญา เหลือสืบชาติ(บุรีรัมย์) เหรียญทองแดง ศิริโสภา ศิริศักดิ์(กรุงเทพมหานคร) ,ศศิธร เลี้ยงประเสริฐ(อุตรดิตถ์)  รุ่นไลท์เวท นน. ไม่เกิน 60กก.เหรียญทอง ณัฐชา ชำนาญจิต(บุรีรัมย์) เหรียญเงิน เกศินี ทับทร(นครศรีธรรมราช) เหรียญทองแดง ญาณิศา ใหม่เบี้ยว(กระบี่) ,ธนาพร ทองโคตร(หนองบัวลำภู)  รุ่นไลท์เวลเตอร์เวท ไม่เกิน 63.5กก.เหรียญทอง อารียา สาโหด(พังงา) เหรียญเงิน เจสิตา โยธาวัน(สุพรรณบุรี) เหรียญทองแดง ธารทิพย์ ฉิมพาลี(นครสวรรค์) ,สุธิดา แก้ววิเศษ(อุตรดิตถ์) ---@--- นักมวยไทยสมัครเล่นหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ ณัฎฐณิชา สุภารัตน์ หรือ สายฟ้า ธ.ธีระศักดิ์ สาวพะเยา แต่เล่นให้ประจวบคีรีขันธ์ จ๊าว ---@--- สรุปแบบบ้านๆ แบบมวยไทยอาชีพคือ 45 กก.ผึ้งสยาม ยุทธสุราษฏร์ 48กก.โลมา ลูกบุญมี  51กก.ฉลามน้อย ศิษย์ชญาณี 54กก.สายฟ้า ธ.ธีระสวัสดิ์  57กก.ชมมณี ส.เต๊ะหิรัญ 60กก.น้องนัท ลูกบุญมี  63.5กก.เพชรตาปี ม.กรุงเทพธนบุรี ครับผม ---@--- ขอจบการรายงานเพียงเท่านี้ ..สวัสดีครับ

ตัวเล็ก 001 ลำปาง

Panatorn_kai@hotmail.com


โดย 001lampang2 วันที่ 19 ธ.ค. 2558 : 10:31:47 PM น. IP : 118.172.119.123 แจ้งลบหัวข้อกระทู้
พบภาพ เนื้อหาไม่เหมาะสม กดแจ้งที่นี่  


ความคิดเห็นที่ 1

สายฟ้า รับรางวัลนักมวยไทยสมัครเล่นหญิงยอดเยี่ยม ใน นครสวรรค์เกมส์  



  โดย 001lampang2 วันที่ 19 ธ.ค. 2558 : 10:32:28 PM น. IP : 118.172.119.123

ความคิดเห็นที่ 2

ขวัญใจ ส.ตะวันรุ่ง ชนะ มาโดกะ จินไน ที่สังเวียนอาริน่า อะริอาเกะ ประเทศญี่ปุ่น 19 ธ.ค.58 



  โดย 001lampang2 วันที่ 19 ธ.ค. 2558 : 10:32:58 PM น. IP : 118.172.119.123

แสดงความคิดเห็น
จาก
E-mail
รูปภาพประกอบ
คุณไม่ใช่สมาชิก ไม่สามารถแนบไฟล์ได้ สมัครสมาชิก | ล็อกอินเข้าระบบ
รูปภาพ (.jpg,.jpeg,.gif,.png) ขนาดไม่เกิน 100 Kb อื่นๆ (.pdf) ขนาดไม่เกิน 150 Kb
รายละเอียด
Security Code หากคุณเปิดกระทู้หลายหน้า ควรคลิก "ต้องการรูปภาพอื่น" อีกครั้ง
ต้องการรูปภาพอื่น
 




แจกฟรีเว็บบอร์ดสำเร็จรูป www.meeboard.com