แจกฟรีเว็บบอร์ดสำเร็จรูป www.meeboard.com




สังคมมวยหญิง อาทิตย์ที่ 3 เม.ย. 54
กลับไปหน้าแรก

สังคมมวยหญิง อาทิตย์ที่ 3 เม.ย. 54

          สวัสดีครับแฟนมวยหญิงมาพบกันอีกแล้วนะครับ กับ 001 ลำปาง หรือ ตัวเล็ก ลำปาง เริ่มต้นด้วยการสรุปเหรียญในกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 27 อุตรดิตถ์เกมส์ ระหว่าง 20-31 มี.ค. 54 กันก่อนนะครับ เริ่มด้วยสรุปเหรียญมวยไทยสมัครเล่นหญิง รุ่นเปเปอร์เวทไม่เกิน 42 กก.เหรียญทอง สุภิสรา คนกล้า(บุรีรัมย์) เหรียญเงิน วันดี อ่ำพิจิตร์(กรุงเทพฯ) เหรียญทองแดง ลักขณา ยุทธแสง(นครศรีธรรมราช), ปวีณา โมรา(ฉะเชิงเทรา) / รุ่นพินเวทไม่เกิน 45 กก.เหรียญทอง อุดมพร ข่าทิพย์พาที(ชัยภูมิ) เหรียญเงิน อรัญญา ใจคำลือ(ลำปาง-เชอรี่ ศิษย์โซน) เหรียญทองแดง วรรณิสา แป้นงาม(สุรินทร์) ,อารียา สาโหด(พังงา) / รุ่นไลท์ฟลายเวทไม่เกิน 48 กก.เหรียญทอง สุพรรณี แซ่เซ็ก(ศรีสะเกษ) เหรียญเงิน ภานุมาส พุทธรัตน์(ชลบุรี) เหรียญทองแดง ประไพพัตรโพธิ์แก้ว(สุรินทร์) ,นภา แก้วบวร(อ่างทอง-ลูกศร น.สงวนไทย) / รุ่นฟลายเวทไม่เกิน 51 กก.เหรียญทอง ปาริตา พัดโพธิ์(สระบุรี) เหรียญเงิน สุรีรัตน์ นนพละ(กรุงเทพ-อ้อมอำนาจ เกียรติป้อมเพชร) เหรียญทองแดง เบจมาศ แก้วมงคล(เชียงราย-แอมม่า ป.เชียงราย) ,ศรีวิลัย มาระศรี(สิงห์บุรี-น้องกิ๊ฟ อ.วันเชิด) / รุ่นแบนตั้มเวทไม่เกิน 54 กก.เหรียญทอง สมร คุณุรัตน์(อุบลราชธานี) เหรียญเงิน วรรณิสา สมหวัง(อ่างทอง-น้องบี รร.กีฬาอ่างทอง) เหรียญทองแดง รุ่งอรุณ ขุนไชย(เชียงราย-ชบาไพร ป.เชียงราย) ,อัจฉรา ทองสา(ร้อยเอ็ด) / รุ่นเฟเธอร์เวทไม่เกิน 57 กก.เหรียญทอง เยาวลักษณ์ งวงช้าง(อุบลราชธานี) เหรียญเงิน อัจฉรา วงษ์แย้ม(อ่างทอง-เพชรใหม่ จินดามนี) เหรียญทองแดง แคทรียา จงรู้รอบ(อุตรดิตถ์) ,สุดา เหลืองอภิชาตกุล(สุโขทัย) / รุ่นไลท์เวทไม่เกิน 60 กก.เหรียญทอง พิมพ์นิภา ธนวัฒพิพัฒน์(อ่างทอง-น้องแนน จอหงวนยิม) เหรียญเงิน ขวัญนภา อินยา(พิษณุโลก) เหรียญทองแดง จุฑามาศ แสนชมภู(อุตรดิตถ์) ,อาภาพร รุ่งเรือง(สุโขทัย) และสรุปเหรียญมวยสากลสมัครเล่นหญิง รุ่นมินิเวทไม่เกิน 41 กก.เหรียญทอง สุธิดา  อุปลา(นครศรีธรรมราช) เหรียญเงิน จุฬารัตน์  ดอกพะยอม(นครราชสีมา) เหรียญทองแดง พลอยไพลิน  ปลัดศรีช่วย(บุรีรัมย์) , ดาวเรือง  ปักเขตานัน(อ่างทอง) /รุ่นเปเปอร์เวทไม่เกิน 43 กก.เหรียญทอง นีมุทิตา  เกตุวัตร(อุบลราชธานี) เหรียญเงิน สโรชา  แสนพิลา(อุตรดิตถ์) เหรียญทองแดง เกวลิน  มีลา(อำนาจเจริญ) , โชติกา  เงินถา(น่าน) /รุ่นพินเวทไม่เกิน 45 กก. เหรียญทอง ปานประดับ  ปลอดสัย(นครศรีธรรมราช) เหรียญเงิน เจริญรุ่ง  แป้นงาม(จันทบุรี) เหรียญทองแดง ศศิธร  เลี้ยงประเสริฐ(อุตรดิตถ์) , กาญจนา  ใจเด็ด(เพชรบุรี) / ไลท์ฟลายเวทไม่เกิน 48 กก. เหรียญทอง  สาวณี พุดบุรี(ขอนแก่น) เหรียญเงิน ปนัดดา  สุขอรุณ(นครสวรรค์) เหรียญทองแดง  กนกรัตน์  หัวนาค(นครศรีธรรมราช) , จิราพร  ลาวะ(เชียงใหม่) / รุ่นฟลายเวทไม่เกิน 51 กก. เหรียญทอง จุฑามาศ  รักสัตย์(นครราชสีมา) เหรียญเงิน อภิญญา  ยลสุข(อุบลราชธานี) เหรียญทองแดง อภัสรา  ลีนาม(นครสวรรค์) , พรรณลักษณ์  คงแสง(นครนายก) / รุ่นแบนตั้มเวทไม่เกิน 54 กก. เหรียญทอง วัลยา  ป้องทา(จันทบุรี) เหรียญเงิน รัชฎาภรณ์  เสาร์ตอ(ลำพูน) เหรียญทองแดง เกศินี  ทับไทร(นครศรีธรรมราช) , มะลิวัลย์  บุญตวง(อุบลราชธานี) / รุ่นเฟเธอร์เวท ไม่เกิน 57 กก. เหรียญทอง สุธามาศ  โคกชู(อุบลราชธานี) เหรียญเงิน เกษมณี  ปั้นเคลือบ(ชัยนาท) เหรียญทองแดง ศุภวรรณ์  แก้วประเสริฐ(นครศรีธรรมราช) , สมศรี  ช่อดอกรัก(อ่างทอง) / รุ่นไลท์เวทไม่เกิน 60 กก. เหรียญทอง  สุดา  ชัยมะเริง(นครราชสีมา) เหรียญเงิน นุจรีย์  สวัสดี(พิษณุโลก) เหรียญทองแดง วทิดา  นิทะโน(พะเยา) , ขวัญตา  ม่อหมาด(นครศรีธรรมราช) / รุ่นไลท์เวลเตอร์เวทไม่เกิน 64 กก. เหรียญทอง  เรวดี  ดำศรี(สุราษฎร์ธานี) เหรียญเงิน สุพรรษา  มีโถ(พระนครศรอยุธยา) เหรียญทองแดง  ปาริสา  รัตนวิจิตร(จันทบุรี) , จันจิรา  ตลึงจิตร(นครศรีธรรมราช) / รุ่นเวลเตอร์เวทไม่เกิน 69 กก. เหรียญทอง  เดือนนภา  คงเฟื่อง(จันทบุรี) เหรียญเงิน  ชุติมณฑน์  ดีแจ้ง(ปทุมธานี) เหรียญทองแดง  บุษบาไพร เถาชาลี(หนองคาย) พรรณวดี  มนตรี(พระนครศรีอยุธยา) น้องกิ๊ฟ ร.ร.กีฬาทุ่งสง ชกมวยสากลสมัครเล่นได้เหรียญทองแดง เพราะรอตัดเชือกแพ้ให้แก่พลอยเมืองจันทร์ แต่ว่าในวูซูประเภทต่อสู้เธอคว้าเหรียญทองได้สำเร็จ น้องแนน จอหงวนยิม เธฮฝากบอกมางานต่อไปคือสากลสมัครเล่นชิงแชมป์แห่งประเทศไทย จะชกให้กับราชนาวี ขอให้เป็นกำลังในพวกหนูต่อไปด้วยนะค่ะ แต่ว่าล่าสุดสมาคมมวยสากลสมัครเล่นฯ ประกาศขอเลื่อนการแข่งขันมวยชิงแชมป์ประเทศไทยปี 2554 ไปเป็นวันที่ 8-14 กันยายน 2554 แล้ว ใครที่เป็นแฟนคลับน้องแนท เดือนนภา เกียรติเกรียงศักดิ์ จะได้ชมการชกของเธอแน่นอนครับวันที่ 5 เม.ย.นี้เจอน้องแนทได้ที่เวทีมวยรังสิตยุคปรับปรุงใหม่นะครับคู่ชกคือ ฟ้าสีทอง ศิษย์เจ๊ยา น่าดูมั๊ยหล่ะ และได้พูดคุยกับน้องเมย์ พลอยเมืองจันทร์ ศิษย์เพชรดำ ก้อบอกว่ามีคิวจะชกกับ ฟ้าสีทอง ศิษย์เจ๊ยา ที่ จ.ชัยภูมิ 10 เม.ย.นี้ดาวรุ่งมาแรงคิวชกถี่จริง ๆ คิวของสายฟ้า ศ.ภุมริน กับสาวบ้านร้อง สินธนศักดิ์ รับข้อมูลมาตลอด 8 เม.ย. แต่ล่าสุดเปลี่ยนเป็นวันที่ 9 เม.ย.ถิ่นของสาวบ้านร้อง จ.น่านเหมือนเดิม คู่นี้สาวสิงห์ ส.โสพิศ กับ ซาซ่า ศ.อารีย์ ไม่รู้ว่าทางโปรโมเตอร์ประกบเค้าคิดคู่มวยไม่ออกรึไงถึงได้จัดชกกันเป็นครั้งที่ 5 แล้ว ชกมา 4 ครั้ง ซาซ่าชนะ 1 สาวสิงห์ชนะ 3 แล้วตอนนี้ฟอร์มการชกก้อวิ่งสวนทางกันคนนึงชนะตลอด คนนึงแพ้ตลอด แต่ว่าก้อโดนประกบให้ชกกันจนได้ในวันที่ 10 เม.ย.นี้ รายการมหกรรมมวยไทยโลก ลุ่มน้ำโขง  M1 – FIGHT ศึกอัศวินดำก่อเกียรติ สัญจร จ.อุบลราชธานี วันอาทิตย์ที่ 10 เม.ย.54 ช่อง 9 ถ่ายทอดสด เที่ยงตรงคู่มวยหญิง น้องหมวย สาครยิม พบกับ ปอแก้ว สะหวันเขตยิม (ลาว) น้องจุ๋มสีดาน้อย หรือ เพชรสีนิล อินแกรมยิม เมื่อ 25 มี.ค. 54 ที่ผ่านมาก้อได้เจ็บตัวสมใจแล้วคุยให้ฟัง ..โดนเตะเต็มๆ สีข้างครั้งเดียวโดนเตะขานิดหน่อย แต่หนูเตะเค้าจนตีนบวมเลย ยกสองจะน็อคเค้าอยู่แล้ว แต่เร่งไม่ขึ้นหมดแรงเลย ยกสาม ยืนรับทั้งยก แล้วยกสี่ยกห้ากลับมาคุมเชิง ชนะใสๆ แต่ในใจ(กูหายใจไม่ทัน) อ่อ คู่ชกเป็นนักมวยแถวชลบุรีชื่อ ไอ้ต๋อม ศิษย์สุทิน เตะหนักใช้ได้ แต่ก้อแพ้หนูเก่งกว่า ฮ่าๆ ผลการชกของน้องมิ้ว ป.อรทัย เมื่อ 26 มี.ค. 54 ชนะคะแนน น้องเก๋ ส.มีชัย ที่ อ.นาด้วง จ.เลย ผลมวยศึกอัศวินดำก่อเกียรติสัญจรที่เวทีมวยชั่วคราว ร.ร.เบญจมเทพอุทิศ จ.เพชรบุรี เมื่อ 27 มี.ค. น้ำตาล ก่อเกียรติยิม ชนะน็อก วันดี สุวิทย์การช่าง ยก3 , ฟานี่ แก้วสัมฤทธิ์ ชนะน็อก นิวสตาร์ สิงห์สองเมือง ยก3 น้องแอ๋ว แสงดาวเล็ก วรวุฒิรุ่งโรจน์ ตอนนี้ยังไม่มีคิวชกเลย แต่หนูก้อยังขยันซ้อมเหมือนเดิมค่ะ โปรโมเตอร์ท่านใดสนใจจัดติดต่อได้ตลอดจ๊ะ คิวของสาวรักมวย ภู่ระหงษ์  ศิษย์จ่าแดง ของอภัยแฟนมวยด้วย เธอถอนแล้วจ้า เพราะติดตอบไม่มีเวลาซ้อมเลย ..


โดย 001lampang2 วันที่ 03 เม.ย. 2554 : 11:05:47 AM น. IP : 118.172.106.223 แจ้งลบหัวข้อกระทู้
พบภาพ เนื้อหาไม่เหมาะสม กดแจ้งที่นี่  


ความคิดเห็นที่ 1

น้องหล้า ลูกบุญมี นักมวยไทยสมัครเล่น-หญิงยอดเยี่ยมในอุตรดิตถ์เกมส์  หรือชื่อจริง สุภิสรา คนกล้า จากบุรีรัมย์



  โดย 001lampang2 วันที่ 03 เม.ย. 2554 : 11:07:25 AM น. IP : 118.172.106.223

ความคิดเห็นที่ 2
น้องอโณชา เขี้ยวสิงห์ จาก จ.ลพบุรีไม่รู้ว่าอายอะไรจ๊ะ

  โดย 001lampang2 วันที่ 03 เม.ย. 2554 : 11:09:05 AM น. IP : 118.172.106.223

ความคิดเห็นที่ 3
ส้มสะท้าน ลูกพ่อขุน โชว์ให้ดูถ้วยรางวัลที่ 4 จากการเดินวิ่งการกุศลเมื่อ 27 มี.ค. 54 ที่ผ่านมา

  โดย 001lampang2 วันที่ 03 เม.ย. 2554 : 11:10:22 AM น. IP : 118.172.106.223

ความคิดเห็นที่ 4
สาวบ้านนา เพชรบ้านนา  แต่ไหงดูหล่อจังเปลี่ยนเป็น หนุ่มบ้านนา ดีกว่ามั๊งครับ

  โดย 001lampang2 วันที่ 03 เม.ย. 2554 : 11:11:16 AM น. IP : 118.172.106.223

ความคิดเห็นที่ 5

เพชรสีนิล อินแกรมยิม หรือ สีดาน้อย หรือ น้องจุ๋ม นอนเอาแรงก่อนขึ้นไปให้คู่ชกเตะเล่น



  โดย 001lampang2 วันที่ 03 เม.ย. 2554 : 11:12:23 AM น. IP : 118.172.106.223

ความคิดเห็นที่ 6

เชอรี่ ร.ร.กีฬาลำปาง (ก.ทวินยิม) คว้าเหรียญเงินมวยไทยสมัครเล่นให้กับทีมมวย จ.ลำปาง



  โดย 001lampang2 วันที่ 03 เม.ย. 2554 : 11:13:28 AM น. IP : 118.172.106.223

ความคิดเห็นที่ 7

พลอยเมืองจันทร์ ศิษย์เพชรดำ นักมวยสากลสมัครเล่น-หญิงยอดเยี่ยมในอุตรดิตถ์เกมส์ ชื่อจริง วัลยา ป้องทา



  โดย 001lampang2 วันที่ 03 เม.ย. 2554 : 11:14:33 AM น. IP : 118.172.106.223

ความคิดเห็นที่ 8

เมรี ศ.สามศิลาชัย โกอินเตอร์รัสเซีย



  โดย 001lampang2 วันที่ 03 เม.ย. 2554 : 11:17:10 AM น. IP : 118.172.106.223

ความคิดเห็นที่ 9
พี่จุ๋ง พานักมวยทั้งหญิงและชายไปชกได้รับชัยที่เวทีมวยท่าแพ จ.เชียงใหม่

  โดย 001lampang2 วันที่ 03 เม.ย. 2554 : 11:18:55 AM น. IP : 118.172.106.223

ความคิดเห็นที่ 10
พู่กันเสียบนวม เฉลิมชัย ศรชัย กับ นักมวยสาวจากแคนาดา ที่เวทีมวยเอ็มบีเค

  โดย 001lampang2 วันที่ 03 เม.ย. 2554 : 11:21:10 AM น. IP : 118.172.106.223

ความคิดเห็นที่ 11

สาวสิงห์ ส.โสพิศ จะชกกับ ซาซ่า ศ.อารี ในวันที่ 10 เม.ย. นี่ที่ อ.เดิมบางนางบวช จ.สุพรรณบุรี



  โดย 001lampang2 วันที่ 03 เม.ย. 2554 : 11:24:27 AM น. IP : 118.172.106.223

ความคิดเห็นที่ 12

สายฟ้า ศ.ภุมริน ชกกับ สาวบ้านร้อง สินธนศักดิ์ 9 เม.ย.นี้ แล้วจะได้เวลาแก้มือกับ เมรี ส.สามศิลาชัย ประมาณเดือน พ.ค. แบบมีเดิมพัน สถานที่จัดน่าจะที่เชียงใหม่



  โดย 001lampang2 วันที่ 03 เม.ย. 2554 : 11:26:34 AM น. IP : 118.172.106.223

ความคิดเห็นที่ 13

สวยๆ & น่ารัก ๆ กับมวยสยาม คลับ...น้องปาล์มมี่ สาวสารคาม ผู้มีมวยไทยในสายเลือดครับผม



  โดย 001lampang2 วันที่ 03 เม.ย. 2554 : 11:28:49 AM น. IP : 118.172.106.223

ความคิดเห็นที่ 14

สิบเหลี้ยมซาวเหลี้ยม  บ่าเท่าเหลี้ยมใบแขม
สิบแหลมซาวแหลม  บ่าเท่าแหลมใบข้าว
สิบเหล้าซาวเหล้า  บ่าเท่าเหล้าเดือนเกี๋ยง
สิบเสียงซาวเสียง  บ่าเท่าเสียงแมงว้าง
สิบจ๊างซาวจ๊าง  บ่าเท่าจ๊างเอราวัณ
สิบวันซาววัน  บ่าเท่าวันนี้..
สิบฮีซาวฮี   บ่าเท่าฮีล้ำขา (ฮีสวด)
สิบนาซาวนา  บ่าเท่านาลุ่มเหมือง
สิบเขียงซาวเขียง   บ่าเท่าเขียงไม้เคาะ
สิบเป๊าะซาวเป๊าะ   บ่าเท่าเป๊าะหูหวาย

(อันเก่า..สิบฝายซาวฝาย   บ่าเท่าฝายไม้ติ้ว)
อันใหม่..สิบฝายซาวฝาย   บ่าเท่าฝายคอนกรีต
สิบมีดซาวมีด   บ่าเท่ามีดอรัญญิก
สิบพริกซาวพริก   บ่าเท่าพริกดอยเซิน
สิบเงินซาวเงิน   บ่าเท่าเงิน ส.ส. (ซื้อเสียง ได้ฟรี)

  โดย 001lampang2 วันที่ 03 เม.ย. 2554 : 11:33:06 AM น. IP : 118.172.106.223

ความคิดเห็นที่ 16

          ศึกมวยไทยต้านภัยยาเสพติด และมวยไทยมหากุศลเพื่อหาเงินสมทบทุนซื้ออุปกรณ์การปฎิบัติงานให้กับตำรวจบ้าน อ.สบปราบ ณ สนามเวทีมวยชั่วคราวลานอเนกประสงค์ ข้างสหกรณ์การเกษตร อ.สบปราบ จ.ลำปาง

วันพฤหัสบดีที่ 17 เม.ย. 54

     จัดโดย พ.ต.อ.สองขวัญ รัชดาธนาวัฒน์ ผกก.สภ.สบปราบ ร่วมกัน จนท.ตร สภ.สบปราบ

     สนับสนุนโดย ส.จ.ปิลันธุ์ รัตนวราภรณ์  , นายสมชัย รุ่งสาคร นอภ.สบปราบ และ อบต.ทุกแห่งในสบปราบ

คู่มวยในรายการ

1.        โจโจ้น้อย ส.อบต.รุ่งนิรันดร์(บ้านจัว) – จอมโหด จิ๋ว สบปราบพิทยาคม(สบเรียง)  48 ก.ก.

2.        เคนโต้  ส.สบปุงชัย(เกาะคา) – มนต์ดำ ส.อบต.รุ่งนิรันดร์(บ้านจัว)  60 กก.

3.        ดาวเด่น จิตต์อารียิ (ลำปาง) – กิ่งบง แม่แสลมวิทยา(เถิน)  33 กก.

4.        ใบสั่ง  แม่แสลมวิทยา(เถิน) – น้องเบิร์ด จิตต์อารียิมส์(ลำปาง)  45 กก.

5.        มวยหญิง-นิเคอิ  อ.สนิทพันธ์(ลำพูน) – เพชรน้ำหนึ่ง จิตต์ยิมส์  48 กก.

6.        มวยหญิง-อดีตเหรียญทองซีเกมส์ ตะเภาทอง  สบปราบพิทยาคม(สบปราบ) – เชอร์รี่ อ.สนิทพันธ์(ลำพูน)  48/49 กก.

7.        ยอดฉลาม ส.อบต.รุ่งนิรันดร์(บ้านจัว) – จักรพรรดิ ส.สบปุงชัย(เวียงมอก)  52 กก.

รองคู่เอก ..ปราบปรามเล็ก เวียงมอกยิมส์(เวียงมอก) – เพชรอัศวิน อ.สนิทพันธ์(ลำพูน) 52 กก.

คู่เอก ..เพชรทองคำ อ.สนิทพันธ์(ลำพูน) – มาประลอง แก้วสัมฤทธิ์ (ตะวันแดงของแก่น-กทม.)  60 กก.

     ประกบคู่มวยโดย อ.สราวุฒิ คำวัน , อ.อชิระวิทย์ แสงสอน

     ตัดสินโดย เพชรลำปาง (อ.สราวุฒิ คำวัน)

     มวยเริ่มชกเวลา 15.00 น.(บ่ายสามโมง)

  โดย 001lampang2 วันที่ 03 เม.ย. 2554 : 12:33:08 PM น. IP : 118.172.106.223


แสดงความคิดเห็น
จาก
E-mail
รูปภาพประกอบ

คุณไม่ใช่สมาชิก ไม่สามารถแนบไฟล์ได้ สมัครสมาชิก | ล็อกอินเข้าระบบ
รูปภาพ (.jpg,.jpeg,.gif,.png) ขนาดไม่เกิน 100 Kb อื่นๆ (.pdf) ขนาดไม่เกิน 150 Kb
รายละเอียด
Security Code
ต้องการรูปภาพอื่น

หากคุณเปิดกระทู้หลายหน้า ควรคลิก "ต้องการรูปภาพอื่น" อีกครั้ง




แจกฟรีเว็บบอร์ดสำเร็จรูป www.meeboard.com